HDFCએ વ્યાજદર 0.05% વધારતા હોમ-ઓટો સહિતની લોન મોંઘી થશે

October 8, 2018 - krishana trivedi

No Comments

હવે હોમ લોન અને ઓટો લોન મોંઘી થઇ જશે. આઇસીઆઇસીઆઇ બેન્ક, પીએનબી અને એસબીઆઇ બાદ હવે એચડીએફસી બેન્કે પણ લોનના દરમાં વધારો કર્યો છે. રિઝર્વે બેન્કે હાલમાં જ જાહેર કરેલી ક્રેડિટ પોલીસીમાં વ્યાજ દરમાં કોઇપણ વધારો કર્યો ન હતો. જોકે એવી અટકળો લાગી રહી હતી કે આરબીઆઇ વ્યાજ દરમાં વધારો કરશે પરંતુ આરબીઆઇએ વ્યાજદર યથાવત રાખ્યો હતો

એચડીએફસી બેન્કે એમસીએલઆરમાં 0.05 ટકાનો વધારો કર્યો છે. આ વધારો આજથી અમલી બન્યો છે. બેન્કે એક વર્ષ માટેના એમસીએલઆરનો દર 8.65 ટકા નક્કી કર્યો છે. ત્યાંજ બે વર્ષનો દર 8.8 ટકા નક્કી કર્યો છે. 3 વર્ષનો દર 8.95 ટકા કરાયો છે. જેને કારણ હોમ લોન, પર્સનલ લોન અને ઓટો લોન મોંધી થઇ જશે.

અગાઉ એચડીએફસીએ રીટેલ પ્રાઇમ લેન્ડિંગ રેટ (આરપીઆલઆર)ના દરોમાં 0.10 ટકાનો વધારો કર્યો હતો. બેન્કે મહિલાઓ માટે 8.8 ટકા અને અન્ય લોકો માટે 8.85 ટકાનો વ્ચાજ દર નક્કી કર્યો છે. એસબીઆઇએ 1 ઓક્ટોબરે એમસીએલઆરના દરમાં 0.05 ટકાનો વધારો કર્યો હતો. ત્યાંજ આઇસીઆઇસીઆઇ બેન્કે 0.10 ટકોના વધોર કર્યો હતો. પંજાબ નેશનલ બેન્ક તમામ બેન્કો કરતા સૌથી વધુ વધારો કર્યો હતો. પીએનબીએ એમસીએલઆરના દરમાં 0.2નો વધારો કર્યો હતો.

krishana trivedi

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *