86મો એરફોર્સ ડે: સેનાના યુદ્ધ વિમાનો બન્યા આકર્ષણનું કેન્દ્ર

October 8, 2018 - krishana trivedi

No Comments

 

ભારતીય વાયુસેના આજે પોતાનો 86મો સ્થાપના દિવસ ઉજવી રહી છે. આ અવસર પર ગાઝિયાબાદના હિંડન એરબેસ પર એક વિશિષ્ટ કાર્યક્રમ યોજાયો છે. વાયુસેના એર ચીફ માર્શલ બીરેન્દ્ર સિંહ ધનોઆ, સેનાધ્યક્ષ બીપિન રાવતની ઉપસ્થિતિમાં વાયૂસેના પોતાના પરાક્રમનું પ્રદર્શન કરી રહ્યા છે. ટૂંક સમયમાં જ સુખોઈ, તેજસ, મિગ-29, સુપર હરક્યૂલિસ, જગ્યુઆર અને સારંગ જેવા વાયુસેનાના મુખ્ય લડાકૂ વિમાનો તેમની ક્ષમતાનું પ્રદર્શન કરશે. 

એરફોર્સ ડેમા અવસર પર યોજાયેલ એર શોમાં તમામની નજર મિગ-29 યુદ્ધ વિમાન પર રહેશે. તાજેતરમાં જ આ વિમાનને અપગ્રેડ કરવામાં આવ્યું છે. જેના પછી તેની મારક ક્ષમતામાં ઘણો સુધારો થયો છે. રશિયા દ્વારા નિર્મિત આ યુદ્ધ વિમાન મિગ-29 આકાશમાં પણ ઈંધણ ભરવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. તે અદ્યતન મિસાઇલો સાથે જોડાયેલ છે અને ઘણી દિશાઓમાં હુમલા કરી શકે છે.

ગાઝિયાબાદના હિડન એરબેસ ઉપરાંત લખનઉ, જમ્મુ, જાલંધર જેવા અન્ય એરબેસે પર પણ ભારતીય હવાઇ સેના 86મા સ્થાપના દિવસની ઉજવણી કરી રહી છે.


Fatal error: Out of memory (allocated 2097152) (tried to allocate 8192 bytes) in C:\xampp\htdocs\wp-includes\taxonomy.php on line 3429