વડાપ્રધાન મોદીને ચેમ્પિયન ઓફ અર્થ એવોર્ડથી સન્માનિત કરાયા

October 3, 2018 - krishana trivedi

No Comments

પર્યાવરણ ક્ષેત્રે એક મહત્વનું પગલું લેવા માટે સંયુક્ત રાષ્ટ્રએ વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને આજે ચેમ્પિયન ઓફ અર્થના એવોર્ડથી સન્માનિત કર્યા છે. રાજધાની દિલ્હીમાં રાખવામાં આવેલા આ કાર્યક્રમમાં યુએન ચીફ અંટોનિયા ગુટેરેસે વડાપ્રધાનને આ એવોર્ડ આપીને સન્માનિત કર્યા હતા.

પીએમ મોદી સિવાય આ અવોર્ડ ફ્રાન્સના રાષ્ટ્રપતિ ઇમેન્યુએલ મૈંક્રોને પણ આપવામાં આવશે. થોડા દિવસ પહેલા જ યુએન તરફથી આ એવોર્ડ અંગે જાહેરાત કરવામાં આવી હતી. આ દરમિયાન વિદેશ મંત્રી સુષ્મા સ્વારાજ પણ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. કાર્યક્રમમાં વડાપ્રધાન મોદીએ જણાવ્યું કે ભારત હંમેશા પ્રકૃતિમાં માના સ્વરૂપને જુએ છે. આ ભારતના આદિવાસી, ખેડૂતો અને માછીમારોનું સન્માન છે. આ ભારતની નારીનું સન્માન છે, જે ફૂલ-છોડનું ધ્યાન રાખે છે.

જ્યારે અમારી સરકાર આવી તો પીએમ દ્વારા ક્લાયમેટ ચેન્જ પર સમિતિ બનાવવામાં આવી હતી, સંપૂર્ણ સભા બે ભાગમાં વહેંચાઇ ગઇ હતી. એક બાજુ પર્યાવરણના લોકો અને બીજી બાજુ વિકાસ ઇચ્છતા લોકો હતા. પર્યાવરણને સાથ આપી રહેલા લોકો કુદરતને નુકસાન પહોંચાડનાર વિકાસનો વિરોધ કરી રહ્યા હતા. પીએમ મોદીના વિઝનના કારણે જ 17.19 પૈસાની એનર્જી (સોલર એનર્જી) આજે આમ આદમીને 2 રૂપિયા પ્રતિ યુનિટ પર મળી રહી છે.

krishana trivedi

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *