ઇન્ડોનેશિયા / સેન્ટ્રલ સુલાવેસી પ્રાંતમાં સુનામી 7.5 ની તીવ્રતાનો ભૂકંપ, સુનામી ચેતવણીઓ

September 28, 2018 - krishana trivedi

No Comments

જકાર્તા શુક્રવારની સાંજે ઇન્ડોનેશિયાના સુલાવેસી પ્રાંતમાં 7.5 ની તીવ્રતાનો ભૂકંપ થયો. રાષ્ટ્રીય આપત્તિ એજન્સીના અધિકારીઓએ સુનામી ચેતવણી આપી છે. અમેરિકન ભૂસ્તરશાસ્ત્રીય સર્વે અનુસાર ભૂકંપનું કેન્દ્ર જમીનથી 10 કિલોમીટર દૂર હતું, જે ડોંગોલા શહેરથી 56 કિલોમીટર દૂર હતું.

શુક્રવારની સવારે 6.1 ઇન્ડોનેશિયાના કેટલાક ભાગોમાં ધરતીકંપની ધ્રુજારી અનુભવાઈ હતી. તેણે એક વ્યક્તિને મારી નાખ્યા અને 10 લોકો ઘાયલ થયા. ઘણી ઇમારતો પણ ક્ષતિગ્રસ્ત થઈ હતી.

ઈન્ડોનેશિયામાં સૌથી વધુ કુદરતી આફતો સાથેના દેશો આ વર્ષે જૂલાઇમાં, ઇન્ડોનેશિયામાં એક અઠવાડિયાના સમય દરમિયાન, બે ધરતીકંપોના આંચકા નોંધાયા હતા. બાલ્કૉકમાં લોમ્બાક 7 અને 6.4 માં, તીવ્રતાનો ભૂકંપ અનુભવાયો હતો. આમાં સેંકડો લોકો મૃત્યુ પામ્યા. ઇન્ડોનેશિયા એ દેશનું સૌથી કુદરતી આપત્તિ ધરાવતું રાષ્ટ્ર છે. તે ‘રીંગ ઑફ ફાયર’ માં હાજર છે. પૃથ્વી પર હાજર અન્ય ટેક્ટોનિક પ્લેટો સાથે અથડામણ પછી ભૂકંપ અને જ્વાળામુખી ફાટવાના બનાવો અહીં છે. 2004 માં, ઇન્ડોનેશિયામાં સુમેત્રામાં 9.3 ની તીવ્રતાનો ભૂકંપ થયો. તે પછી સુનામી દ્વારા હિંદ મહાસાગરના કાંઠાના દેશો પર હુમલો થયો હતો. સુનામીમાં 2.20 લાખ લોકોના મોત થયા. આ 1.68 લાખ લોકો ઇન્ડોનેશિયાથી હતા.

krishana trivedi

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *